Thứ bảy , ngày 27/07/2024
|
|
Hạt Kiểm lâm huyện Quan Hóa tiếp nhận, chăm sóc, cứu hộ, tái thả cá thể Rùa bốn mắt (Sacalia quadriocellata) về môi trường tự nhiên
|
|
Ngày 17/7/2024, Trạm Kiểm lâm Nam Động, trực thuộc Hạt Kiểm lâm huyện Quan Hóa tiếp nhận 01 cá thể Rùa bốn mắt (Sacalia quadriocellata) do ông Ngân Tiến Huỳnh. Địa chỉ: Bản Háng, xã Thiên Phủ, huyện Quan Hóa tự nguyện giao nộp cá thể Rùa để chăm sóc, cứu hộ, tái thả về môi trường tự nhiên. Ông Huỳnh cho biết khi ra vườn của gia đình đã phát hiện 01 cá thể Rùa, có trọng lượng khoảng 300 gram, đang còn sống và mong muốn giao cho cơ quan Kiểm lâm để chăm sóc, cứu hộ.
|
Xem tiếp
|
|
|
Hội thảo 10 năm thành lập Khu bảo tồn các loài hạt trần quý, hiếm Nam Động, huyện Quan Hóa.
|
|
Ngày 24/7/2024, tại huyện Quan Hóa, Chi cục Kiểm lâm Thanh Hóa đã tổ chức hội thảo 10 năm thành lập khu bảo tồn các loài hạt trần quý, hiếm Nam Động, huyện Quan Hóa. Chủ trì hội thảo đồng chí Vũ Văn Vân - Phó Chi cục trưởng Kiểm lâm; tham dự hội thảo có Lãnh đạo UBND huyện Quan Hóa, Quan Sơn; Lãnh đạo Ban quản lý Vườn Quốc gia Bến En, 03 khu bảo tồn thiên nhiên (BTTN): Xuân Liên, Pù Hu, Pù Luông; Lãnh đạo, Trạm trưởng, Kiểm lâm viên Hạt Kiểm lâm Quan Hóa, Quan Sơn; Lãnh đạo UBND các xã vùng đệm: Nam Động, huyện Quan Hóa; thị trấn Sơn Lư, xã Sơn Điện, Trung Thượng, huyện Quan Sơn; đại diện Ban quản lý các thôn, bản vùng đệm và các hộ gia đình nhận khoán bảo vệ rừng đặc dụng Khu bảo tồn loài Nam Động.
|
Xem tiếp
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|