Ngày 10/7/2023, Chi cục Kiểm lâm vùng II – Cục Kiểm lâm Việt Nam phối hợp với Chi cục Kiểm lâm Thanh Hóa kiểm tra công tác phòng cháy, chữa cháy rừng tại Thị xã Nghi Sơn.Tham gia buổi kiểm tra, về phía Chi cục Kiểm lâm vùng II có đồng chí Lê Duy Hượng – Chi cục trưởng, đồng chí Nguyễn Hữu Huấn - Trưởng phòng QLBVR; về phía Chi cục Kiểm lâm Thanh Hóa có đồng chí Đàm Văn Hùng – Phó chi cục trưởng, đồng chí Lê Xuân Cải – Trưởng phòng QLBVR và chuyên viên phòng QLBVR.
Sau khi nghe đồng chí Nguyễn Trần Phương – Hạt trưởng Hạt Kiểm lâm Thị xã Nghi Sơn báo cáo kết quả thực hiện công tác phòng cháy chữa cháy rừng trên địa bàn Thị xã 6 tháng đầu năm 2023; đoàn đi kiểm tra thực tế một số khu rừng trọng điểm và các điểm trực canh gác lửa rừng tại thị xã Nghi Sơn. Kết luận buổi kiểm tra, đồng chí Lê Duy Hượng đánh giá cao công tác quản lý bảo vệ rừng, phòng cháy chữa cháy rừng của Thị xã Nghi Sơn; đặc biệt là tổ chức trực canh gác lửa rừng ngoài thực địa và chuẩn bị lực lượng, phương tiện, hậu cần CCR theo phương châm 4 tại chỗ; đồng chí nhấn mạnh, thị xã Nghi Sơn là một trong những địa bàn trọng điểm thời tiết khắc nghiệt, nắng nóng gay gắt kéo dài, thực bì khô nỏ, rừng Thông nguy cơ cháy rừng rất cao, nhưng do làm tốt công tác PCCCR nên trong 6 tháng đầu năm 2023 trên địa bàn Thị xã Nghi Sơn không xảy ra cháy rừng.
Một số hình ảnh buổi kiểm tra công tác PCCCR tại Thị xã Nghi Sơn
Đồng chí Lê Duy Hượng – Chi cục trưởng Kiểm lâm vùng II (đứng thứ 2, bên phải) cùng Đoàn công tác